Shiri na Carboxylterminated don Fusion-bonded-epoxy Powder Coating

fusion- bonded-epoxy-external-shafi

Shiri da Halayen Carboxylterminated Poly (butadiene-co-acrylonitrile) -epoxy Resin Prepolymers don Fusion-bonded-epoxy Foda Cike


1 Gabatarwa


Fusion-bonded-epoxy (FBE) kayan shafa foda waɗanda 3M Co. suka fara haɓaka, ana amfani da su sosai lokacin da kariya ta lalata na dogon lokaci tana da mahimmanci kamar a cikin masana'antar mai, ƙarfe, gas da bututun ruwa. Duk da haka, abubuwan da ake buƙata don kayan aikin foda na FBE suna da kalubale saboda girman haɗin gwiwar su. Gaggawa na asali na suturar da aka warke yana ɗaya daga cikin manyan cikas da ke hana faɗaɗa aikace-aikacen epoxies a masana'antu. Sabili da haka, yana iya yiwuwa a inganta aikin gyaran FBE ta hanyar ƙara ƙarfin daɗaɗɗen.An yi amfani da hanyoyi masu yawa don ƙarfafa tsarin epoxy, sau da yawa a cikin aikace-aikacen da aka haɗa, ciki har da roba, elastomer, thermoplastik, copolymer, nanoparticle modified epoxies da haduwa na sama.
Ko da yake akwai bincike da yawa a cikin gyare-gyare masu ƙarfi na tsarin epoxy, yawancin su
Nazarin ya ƙunshi gyare-gyaren sinadarai na resin epoxy tare da robar ruwa mai amsawa, musamman carboxyl-terminated butadiene-co-acrylonitrile (CTBN). McGarry et al sunyi amfani da CTBN na nauyin kwayoyin halitta 3000 da nau'o'in DGEBA da aka warkar da piperidine. Kinloch et al ya bayyana dogaro mai ƙarfi a cikin tsarin DGEBA/CTBN/piperidine ta hanyar ƙididdige tasirin raunin raunin da ya faru a matakan yajin aiki daban-daban da samun kusancin haɓaka sau biyu a cikin ƙarfi. Ana iya gabatar da CTBN zuwa tsarin epoxy kamar diglycidyl ether na bisphenol-A (DGEBA) epoxy resins. Lokacin da aka warke irin wannan resin epoxy tare da robar ruwa, za a iya inganta taurin yankunan ta hanyar ɗaukar tasirin tasirin. Sanannen abu ne cewa resins ɗin da aka warke sun haɗa da tsarin lokaci guda biyu[26] wanda aka tarwatsa robar ruwa a cikin matrix na epoxy tare da tsarin yanki mai zagaye ko ci gaba da tsari.
Ya zuwa yanzu, da toughening na epoxy resins ya yafi mayar da hankali a kan ruwa epoxy resins, kuma kadan bincike ya mayar da hankali a kan toughening m epoxy resins. A cikin wannan takarda, mun shirya CTBN-EP prepolymers ba tare da amfani da wani Organic kaushi. Sa'an nan FBE foda coatings composites filled da CTBN-EP prepolymers aka samar. Dangane da kaddarorin injina da nazarin yanayin halittar jiki, an yi ƙoƙarin yin nazarin hanyoyin ƙarfafa ƙarfi da ke gudana a cikin matrix ɗin da aka raba lokaci. Binciken tsarin dangantakar dukiya na tsarin CTBN-EP sabon ƙoƙari ne ga mafi kyawun iliminmu. Don haka, wannan sabon fasahar toughening fasaha na iya fadada wuraren aikace-aikacen FBE foda coatings a cikin masana'antu.

2 Gwaji


2.1 Matakan


Resin epoxy da aka yi amfani da shi shine tsayayyen diglycidyl ether na bisphenol A (DGEBA) (DOW, DER663) tare da nauyin epoxide daidai da 750-900. Liquid, carboxyl-terminated poly (butadiene-co-acrylonitrile) (CTBN) (Eme)rald, Hypro 1 300 × 1323) tare da abun ciki na acrylonitrile na 26% an yi amfani dashi. An yi amfani da Triphenyl phosphine azaman mai kara kuzari a cikin wannan tsarin. Wakilin warkarwa (HTP-305) ya kasance mai ban tsoro. An siya Phenolic epoxy resin (GT7255) daga HUNTSMAN Co.,Pigment(L6900), wanda BASF Co., Wakilin Degassing da wakili mai daidaitawa an siya daga Aisitelun.


2.2 Haɗin kai da halayyar CTBNEP prepolymers


Stoichiometric adadin epoxy resins, CTBN da mai kara kuzari an saka su a cikin flask wanda kamar yadda mai zafi da zuga injiniyoyi a 150 ℃ na 3.0 h. An dakatar da amsawa lokacin da ƙimar acid ɗin ta ragu zuwa 0. An yiwa masu prepolymer alama kamar C0, C5, C10, C15, da C20 (subscripts sune abubuwan da ke cikin CTBN). Ana nuna yiwuwar amsawa a cikin Fig.1.
FTIR spectroscopy an yi amfani dashi don siffanta tsarin. An yi rikodin bakan FTIR ta FTLA2000-104 spectrophotometer a cikin kewayon tsayin 4 500-500 cm-1 (ABB Bomem na Kanada). GPC ne ya ƙaddara ma'auni na kwayoyin halitta da rarraba nauyin kwayoyin halitta na CTBN-EP prepolymers. An yi amfani da Tetrahydrofuran (THF) azaman eluent a ƙimar tashi na 1.0 ml/min. An daidaita tsarin ginshiƙi ta amfani da daidaitattun polystyrene guda ɗaya.


2.3 Shirye-shirye da kuma halayen fina-finai na curing


An shirya films masu warkarwa guda biyar masu ɗauke da 0wt%-20wt% CTBN. Adadin da aka ƙididdige DGEBA (kamar yadda aka tsara a cikin Tebura 1) da HTP-305 an zuga su a 120 ℃ na minti 10 don samun cakuda mai kama da juna. An zuba cakuda a cikin wani nau'in ƙarfe mai zafi wanda aka warke a cikin tanda mai zafi a 180 ℃ na minti 10 sannan a warke don 30 min a 200 ℃.


An yi gwaje-gwajen juzu'i akan na'urar KD111-5 (KaiQiang Co., Ltd., China) a kan gudun giciye na 1 mm/min. An ɗauki ƙimar daga matsakaicin samfurori guda uku bisa ga GB/2568-81. An kimanta elongation a wurin karya samfurin. An ƙaddara ƙarfin tasirin samfurin akan na'ura MZ-2056 ta amfani da samfurori na rectangular na 40 mm × 10 mm × 2 mm. An gudanar da gwaje-gwajen a cikin dakin da zafin jiki kuma an ɗauki ƙima daga matsakaicin samfurori guda uku bisa ga GB/T2571-1995.

Gilashin canjin yanayin zafi na fina-finai na curing an ƙaddara ta amfani da na'urar nazari mai ƙarfi (DMA) .An gudanar da ma'auni a ƙimar dumama na 2 ℃ / min daga -90 ℃ zuwa 180 ℃ a fi xed mita mita na 1 Hz. An sami ma'aunin ajiya, ma'aunin asara da ma'aunin asara ta amfani da yanayin cantilever dual tare da samfurin girman 30 mm × 10 mm × 2 mm.


An yi sikanin microscopy na lantarki (SEM) (Quanta-2000 model SEM, FEI na Dutch) tare da ƙarfin lantarki na 10 kV. An karye samfuran a ƙarƙashin ruwa nitrogen kuma an fara bi da su tare da toluene don fitar da lokacin roba kafin a bushe a ƙarƙashin injin. An ƙayyade girman da rarraba barbashi da aka tarwatsa ta hanyar ɗaukar hoto na atomatik.


Adadin nauyin hasara na kashi da halayen lalata yanayin zafi na samfuran da aka shirya an kimanta su ta hanyar mai nazarin thermogravimetric (TGA) da aka rubuta akan Instrument (METTER Toledo na Switzerland). Adadin samfurin da aka ɗauka shine kusan 5-10 MG a cikin kwanon samfurin platinum. Adadin dumama a kowane gudu ana kiyaye shi a 10 ℃/min kuma yanayin zafin jiki ya kasance na yanayi zuwa 800 ℃.

An rufe sharhi