Hanyoyin Amfani da Foda - ELECTROSTATIC SPRAYING

Kayan aiki don Kera Foda

Electrostatic spraying shine mafi yawan amfani da hanyar amfani foda kayan aiki. Ci gabanta yana ƙaruwa a cikin ƙimar ban sha'awa. An haɓaka shi a tsakiyar 60's, wannan tsari shine mafi kyawun hanyoyin yin amfani da sutura da ƙare a cikin ɗan gajeren lokaci. Duk da haka, yarda da murfin foda a cikin kwayoyin halittaral da farko ya kasance a hankali sosai a Amurka. A cikin Turai, an karɓi ra'ayin feshin foda na electrostatic da sauri, kuma fasahar ta motsa da sauri a can fiye da sauran wurare a duniya. Duk da haka, an sami ci gaba da yawa a cikin kayan foda da kayan aikin aikace-aikacen da ke samuwa ga masana'antun. Wadannan ci gaban kwayoyin halittarally hannu matsaloli hade da electrostatic foda fesa shafi, kazalika da inganta aikin ayyuka na tsarin aka gyara. A sakamakon haka, akwai nau'i-nau'i iri-iri na electrostatic foda feshi tsarin samuwa a yau.
Don amfani da kayan shafa foda tare da tsarin fesa foda na electrostatic, ana buƙatar ainihin guda biyar na kayan aiki:

  • Naúrar ciyar da foda;
  • Electrostatic foda fesa gun, ko makamancin na'urar rarraba;
  • Tushen wutar lantarki na lantarki;
  • Naúrar dawo da foda; 
  • Gidan fesa

Akwai wasu na'urori don haɓaka aikin waɗannan mahimman abubuwan. A cikin aiki na tsarin feshin foda na lantarki, ana juyar da foda, ko kuma ana yin famfo, daga sashin ciyarwa ta hanyar bututun ciyarwar foda zuwa bindigar fesa. Ana samar da ƙarfin motsa jiki duka ta hanyar iskar da ke jigilar foda daga sashin ciyarwa zuwa bindigar feshi, da kuma cajin lantarki da aka ba foda a gun. Ana ba da wutar lantarki na lantarki zuwa bindigar feshi ta wata hanyar da aka ƙera don watsa babban ƙarfin lantarki, ƙarancin amperage wutar lantarki zuwa na'urar (s) da ke makale da bindigar feshi. Yayin da aka bazu, gajimaren foda mai cajin lantarki da lantarki ya kusa kusa da sashin ƙasa, an ƙirƙiri filin jan hankali, zana ɓangarorin foda zuwa ɓangaren da ƙirƙirar foda. Overspray-ko foda ba manne da sashi ba ana tattarawa don sake amfani ko zubarwa. A cikin rukunin masu tarawa, an raba foda daga isar da isar da sako. Foda da aka tattara sannan ana sake yin fa'ida ta atomatik ko da hannu a sake yin fa'ida zuwa sashin mai ciyarwa don sake fesa. Ana ratsa iska ta na'urar mai tacewa zuwa cikin ma'aunin iska mai tsafta sannan ta karshe, ko cikakkiya, tace baya cikin yanayin shuka a matsayin iska mai tsafta. Sa'an nan kuma ana ɗaukar sashin da aka rufe daga wurin aikace-aikacen kuma an sanya shi zafi, wanda ya haifar da fitar da ruwa da kuma warkar da kayan foda.

Amfanin Tattalin Arziki

Tare da electrostatic foda fesa, har zuwa 99% na foda overspray za a iya dawo da kuma sake yi. Asarar kayan abu da aka samu tare da foda yana da kadan idan aka kwatanta da tsarin suturar ruwa.
Bugu da ƙari, a mafi yawan lokuta foda yana ba da ɗaukar hoto guda ɗaya ba tare da gudu da sags a kan ɓangaren da aka gama ba. Neman a farko gashi kafin gashin gashi ba dole ba ne, rage lokaci da aiki da ake buƙata ta tsarin ruwa mai yawa.
Rage farashin man fetur a cikin maganin foda yakan haifar da amfani da ƙananan tanda, gajeriyar lokutan tanda kuma, a wasu lokuta, ƙananan yanayin zafi. Babu buƙatar zafi ko zafin iska mai kayan shafa tun lokacin da aka mayar da iska zuwa yanayin shuka azaman iska mai tsabta.
Sauran ajiyar kuɗi, gami da ƙananan farashin tsaftacewa, ana iya samun su da foda. Babu buƙatar haɗawa, murmurewa, da zubar da kaushi lokacin shafa da foda. Yawancin lokaci, ba a yi amfani da sauran ƙarfi ko sinadarai wajen tsaftace ko dai kayan aikin foda ko rumfunan feshi. Tunda iska da injin tsabtace muhalli sune kwayoyin halittaralDuk abin da ake buƙata don tsaftacewa da foda, aiki da kayan tsaftacewa suna raguwa kuma an kawar da zubar da sludge mai haɗari.
Kashi mai yawa na suturar ruwa sun ƙunshi wani lokaci mai guba da kaushi mai ƙonewa waɗanda ke ɓacewa cikin tsarin aikace-aikacen. Ma'ajiyar jigilar kayayyaki, da farashin sarrafa kayan kaushi sun saba tsada sosai. Tare da foda, farashin da ya haɗa da kayan sarrafa gurɓatawa, lokacin kashewa, da zubar da sauran ƙamshi ana kusan kawar da su.
Kawar da sauran ƙarfi kuma na iya rage buƙatun inshora na wuta da kuma adadin kuɗin da ake biya don kula da kariyar inshorar wuta. A ƙarshe farashin da aka yi amfani da shi a kowace mil kowace ƙafar murabba'in ƙafar fim ɗin daidai yake da, ko ƙasa da, farashin rufewar ruwa a mafi yawan lokuta.

Sauƙin Aikace-aikace

A m gama halaye da electrostatic "wraparound" gane a foda SPRAY aikace-aikace taimaka rage bukatar sosai gwani aiki. Bugu da ƙari, babu ma'auni na danko don kiyayewa lokacin da aka shafa da foda. Kayan foda sun zo "a shirye don fesa" daga masana'anta. Ba a buƙatar lokacin kashewa tare da foda. Za'a iya jigilar sashin da aka lulluɓe kai tsaye daga wurin fesa zuwa tanda don warkewa. Za a iya rage ƙimar ƙima, kamar yadda za a iya kashe kuɗin da ke cikin sake yin wasu ɓangarorin da aka ƙi. Gudun gudu da sags yawanci ana kawar da su tare da tsarin suturar foda.
Rashin isasshe ko rashin dacewa za a iya busa sashin (kafin zafin zafi) kuma a sake mayar da shi. Wannan zai iya kawar da aiki da farashin da ke tattare da cirewa, sakewa, sake dawowa, da kuma sake dawo da sassan da aka ƙi. Yana iya amfani da masu motsi da bindiga ta atomatik, na'urori masu jujjuyawa, robobi, da sanya guntun feshi a tsaye. Jimlar lokacin samarwa sau da yawa ana iya ragewa, ko haɓaka ƙarar samarwa, tare da murfin feshin foda. Kawar da matakai daban-daban da ake buƙata tare da tsarin suturar ruwa na iya haifar da ingantaccen layin gamawa.

Leave a Reply

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama azaman *