Yadda ake hana fashewar kura kura

Ana iya hana fashewa idan duka biyu ko ɗaya daga cikin sharuɗɗan Ƙayyadaddun fashewa da Tushen ƙonewa an kiyaye su. Rufin foda Ya kamata a tsara tsarin don hana yanayin biyu faruwa, amma saboda wahalar kawar da tushen ƙonewa gaba ɗaya, ya kamata a sanya ƙarin dogaro akan rigakafin abubuwan fashewa na foda. Ana iya samun wannan ta hanyar tabbatar da cewa an kiyaye foda a cikin iska a ƙasa da 50% na Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙira (LEL).

Ƙayyadaddun LELs akan kewayon nau'ikan suturar foda na yau da kullun suna kwance tsakanin 20g/m3 kuma 70g/m3 ya dogara da takamaiman sinadarai da kaddarorin jiki.Ya kamata a yi wa sashin aikace-aikacen alama a fili tare da ƙarfin sashin hakar da matsakaicin lamba da ƙarfin o bindigogin fesa. Tsarin naúrar da amfani da foda mai shafa yakamata a bincika akai-akai akan ƙimar da aka bayyana don tabbatar da cewa yawan iska bai wuce 10g/m3 ba.

Ya kamata a gabatar da tsarin kulawa na yau da kullum da tsaftacewa don hana tarawa da haɓaka ƙura. Game da na'urorin lantarki , haɓakar ƙura na iya haifar da ƙonewa ta hanyar zafi mai yawa .
Ya kamata a guji yin amfani da matsewar iska ko busassun busassun don tsaftace zubewa don tsaftace kayan aiki. Abubuwan da suka dace da ƙura matsi mai tsafta ko goge goge an fi son hanyoyin.
Yakamata a haramta shan taba kuma a cire duk hanyoyin kunna wuta, kamar ashana da fitilun wuta.
 

An rufe sharhi