Yadda Ake Cire Rufin Foda

yi amfani da abubuwan cirewa don cire murfin foda daga cibiyar dabaran

An yi amfani da hanyoyi da yawa don cire foda daga samarwa ƙugiya, racks, da kayan aiki.

  • Abrasive-kafofin watsa labarai fashewa
  • Tanda mai ƙonewa

Abrasive-kafofin watsa labarai fashewa

Amfani. Abrasive-kafofin watsa labarai fashewa hanya ce ta gama gari da ake amfani da ita a cikin masana'antar gamawa don tsaftace adibas na electro-deposition da foda daga adibas. Abrasive-kafofin watsa labarai fashewa suna ba da isasshen tsaftacewa da cire sutura. Ɗaya daga cikin fa'idodin tsabtace rakiyar tare da kafofin watsa labarai masu ɓarna shine duk wani tsatsa ko oxidation wanda zai iya kasancewa ana cire shi tare da shafi, kuma ana yin wannan a yanayi, ko ɗaki, zafin jiki.

Damuwa. Yin amfani da kafofin watsa labaru masu ɓarna don tsaftace raƙuman ruwa akai-akai yana haifar da asarar ƙarfe. Wannan yana nufin cewa bayan lokaci dole ne a maye gurbin racks gaba ɗaya. Wani abin damuwa da ke da alaƙa da wannan hanyar, shine saura kafofin watsa labarai masu fashewa, idan ba a cire gaba ɗaya daga cikin rakuman ba na iya haifar da gurɓataccen datti akan amfani na gaba. Bugu da ƙari, ana yin amfani da kafofin watsa labaru na abrasive sau da yawa tare da raƙuman ruwa kuma ana rarraba su a kan shimfidar tsire-tsire, haifar da damuwa na tsaro. Dole ne mai amfani na ƙarshe ya cinye kuɗin maye gurbin watsa labarai.

Tanda mai ƙonewa

Amfani. Hanyar tanda mai ƙonewa yana ba da isasshen sakamako don cire sutura. Amfanin tanda mai ƙonawa shine rufin rufi a kan kwandon zai iya tarawa daga mil 3 zuwa fiye da mil 50 a wasu lokuta, kuma tanda mai ƙonewa yana ci gaba da samar da isasshen sakamakon tsaftacewa.

Damuwa. Tanda mai ƙonewa yana aiki a yanayin zafi har zuwa 1,000F na tsawon sa'o'i 1 zuwa 8. Wadannan yanayin zafi da hawan keke na tsawon lokaci na iya haifar da danniya, raguwa, da gajiyar karfe akan ma'aunin taragon karfe. Bugu da ƙari, ragowar toka mai laushi ana barin shi a baya a saman taragon bayan konewa kuma dole ne a cire shi ta hanyar kurkurewar ruwa mai matsa lamba ko kuma tsinken sinadari na acid don hana gurɓataccen datti. Kudin iskar gas (makamashi) don sarrafa tanda mai ƙonewa dole ne mai amfani da ƙarshen ya cinye shi.

Akwai wata hanya ta cire murfin foda da ake amfani da ita a halin yanzu, wato cire ruwa.

An rufe sharhi