Alkaline Acid Cleaners na TSAGE ALUMINUM

Masu Tsabtace Aluminum

Masu Tsabtace Aluminum

Masu Tsabtace Alkaline

Masu tsabtace alkaline don aluminum sun bambanta da waɗanda aka yi amfani da su don karfe; yawanci suna da cakuda gishiri mai laushi na alkaline don guje wa kai hari kan saman aluminum. A wasu lokuta, ƙarami zuwa matsakaicin adadin soda caustic kyauta na iya kasancewa a cikin mai tsabta don cire ƙasa mai wahala, ko don samar da ƙashin da ake so.

A cikin hanyar yin amfani da wutar lantarki, sassan da za a tsaftace suna dakatar da su a cikin rami yayin da aka zubar da maganin tsaftacewa daga tanki mai riƙewa kuma a fesa, a ƙarƙashin matsa lamba, a kan sassan. Maganin tsaftacewa yana ci gaba da sake zagayowar. Fesa matsa lamba daga 4 zuwa 40 psi.

A cikin hanyar nutsewa na aikace-aikacen, sassan da za a tsaftace suna kawai nutsewa a cikin wani bayani na mai tsabta wanda ke kunshe a cikin ƙaramin ƙarfe ko bakin karfe. Electrocleaning wani nau'i ne na musamman na tsaftacewa na nutsewa wanda ake wucewa ta hanyar ruwa kai tsaye ta hanyar bayani. Abubuwan da za a tsaftace yawanci sune anode, yayin da sauran na'urorin lantarki da ke rataye a cikin tanki suna aiki kamar cathode. Electrocleaning ya fi tasiri a tsaftacewa fiye da nutsewa a fili saboda aikin gogewar kumfa oxygen da ke fitowa a saman sashin. Sakamakon iskar oxygen daga electrolysis na ruwa.

Hanyar shafan hannu na aikace-aikacen yana samun ƙarin fa'ida daga aikin jiki na cire ƙasa daga saman ta hanyar zane ko soso, tare da mai tsabta yana taimakawa wajen narkewar ƙasa.

Ana amfani da masu tsabtace alkaline akan aluminum ta hanyar amfani da mafi ƙarancin matakai biyu: matakin tsaftacewa da kurkura ruwa. Ana iya amfani da ƙarin matakai, tsaftacewa da kurkura idan an buƙata. Ana yin wankan sinadarai a zazzabi na 80 zuwa 200F (27 zuwa 93″ C), yawanci 100 zuwa 140°F (38 zuwa 60°C) don feshi da 140 zuwa 180F (60 zuwa 82°C) ) don nutsewa. Ana fallasa sassan zuwa sinadarai na tsawon daƙiƙa 30 zuwa mintuna 5+; yawanci mintuna 1 zuwa 2 don fesawa, da mintuna 2 zuwa 5 don nutsewa. Ana amfani da ƙwayar wanka na 1/4 zuwa 16 odgal (2 zuwa 120 g / L); yawanci 1/2 zuwa 1 odgal (4 zuwa 8 g/L) don feshi da 6 zuwa 12 odgal (45 zuwa 90 g/L) don nutsewa.

Idan aka kwatanta farashin amfani da nau'ikan tsabtace sinadarai daban-daban, mafi tsada zai zama na'urar wankewa ta nutsewa saboda yawan adadin da aka yi amfani da shi da kuma farashin wutar lantarki don injin lantarki.

Mafi ƙarancin tsada zai zama mai tsabtace feshi, tare da goge hannu yana kasancewa a tsakanin. Nau'in alkaline shine, ta zuwa yanzu, mafi inganci na nau'ikan masu tsabta kuma yawanci mafi ƙarancin tsadar aiki. Domin rage yawan aiki, hanyoyin aikace-aikacen za su zama kwayoyin halittarally be a rated as: electro cleansing, spray cleansing, nutsewa tsaftacewa, da kuma shafa hannu.

Acid Cleaners

Masu tsabtace acid don aluminum sun ƙunshi gishiri mai ƙarancin acidic ko tushe na phosphoric acid. A kowane hali, duk wani fim na oxide akan aluminum za a cire shi ta hanyar matsakaiciyar acidic. Masu tsabtace acid yawanci ba su da tasiri wajen tsaftace ƙasa na gama gari kamar masu tsabtace alkaline.

A cikin hanyar yin amfani da wutar lantarki, sassan da za a tsaftace suna dakatar da su a cikin rami yayin da aka zubar da maganin tsaftacewa daga tanki mai riƙewa kuma a fesa, a ƙarƙashin matsa lamba, a kan sassan. Maganin tsaftacewa yana ci gaba da sake zagayowar.

Lokacin da aka yi amfani da hanyar nutsewa na aikace-aikacen, sassan da za a tsaftace suna kawai nutsewa a cikin wani bayani na mai tsabta wanda ke kunshe a cikin ƙaramin ƙarfe ko bakin karfe. Shafa hannu yana samun ƙarin fa'ida daga taimakon jiki na cire ƙasa daga saman ƙasa ta hanyar zane ko soso, tare da mai tsabta yana taimakawa wajen narkar da ƙasa.

Ana amfani da masu tsabtace acid akan aluminum ta amfani da mafi ƙarancin matakai biyu, matakin tsaftacewa da kurkura ruwa. Ana iya amfani da ƙarin matakai, tsaftacewa da kurkura idan an buƙata. Ana gudanar da maganin acid a zazzabi na 80 zuwa 200 ° F (27 zuwa 93 ° C); yawanci 100 zuwa 140°F (38 zuwa 60°C) don feshi da 140 zuwa 180°F (60 zuwa 82°C) don nutsewa. Ana fallasa sassan don 30 seconds zuwa 5+ minutes; yawanci mintuna 1 zuwa 2 don fesawa da mintuna 2 zuwa 5 don nutsewa. Ana gudanar da maganin a cikin taro na 1/4 zuwa 16 odgal (2 zuwa 120 g / L) don fesa da 6 zuwa 12 odgal (45 zuwa 90). g/L) don nutsewa.

Kwatanta farashin yin amfani da masu tsaftacewa daban-daban, mafi tsada zai zama nutsewa saboda yawan abubuwan da aka yi amfani da su. Mafi ƙanƙanci zai zama masu tsabtace feshi, tare da shafa hannu a wani wuri tsakanin. Domin rage yawan aiki, hanyoyin aikace-aikacen za su zama kwayoyin halittarally a kimanta kamar: feshi tsaftacewa, nutsewa tsaftacewa, shafa hannu.

Neutral Masu tsabta

A neutral mai tsabta don aluminium yana iya haɗa da surfactants kawai, neutral salts da surfactants, ko surfactants tare da sauran kwayoyin addittu. Magani na neutral Cleaner yawanci zai yi rajista tsakanin 6 da 8 akan sikelin pH.

A cikin aikace-aikacen feshin wutar lantarki, sassan da za a tsaftace suna dakatar da su a cikin rami yayin da ake fitar da maganin tsaftacewa daga tanki mai riƙewa kuma ana fesa a ƙarƙashin matsin lamba akan sassan. Maganin tsaftacewa yana ci gaba da sake zagayowar.

Fesa matsa lamba daga 4 zuwa 40 psi. Hanyar shafan hannu na aikace-aikacen yana samun ƙarin fa'ida daga aikin jiki na cire ƙasa daga saman ta hanyar zane ko soso tare da mai tsaftacewa yana taimakawa wajen narkar da ƙasa.

Neutral Ana amfani da masu tsaftacewa akan aluminum ta amfani da mafi ƙarancin matakai biyu: matakin tsaftacewa da kurkura ruwa. Ana iya amfani da ƙarin matakai, tsaftacewa da kurkura idan an buƙata. Neutral ana gudanar da masu tsaftacewa a cikin kewayon zafin jiki na 80 zuwa 200F (27 zuwa 93°C); yawanci 120 zuwa 160F (49 zuwa 71°C) don feshi da 150 zuwa 180°F (66 zuwa 82°C) don nutsewa. Ana fallasa sassan ga masu tsaftacewa na tsawon daƙiƙa 30 zuwa 5+ mintuna; yawanci mintuna 1 zuwa 2 don fesawa da mintuna 2 zuwa 5 don nutsewa. Matsakaicin sinadaran yana tsakanin 1/4 zuwa 16 odgal (2 zuwa 120 g/L) yawanci l zuwa 2 odgal (8 zuwa 15 g/l) don feshi da 8 zuwa 14 od galoli (60 zuwa 105 g/L) don nutsewa.

Neutral masu tsaftacewa ba su da tasiri a matsayin mai tsaftacewa na farko. An fi amfani da su azaman precleaner.

Masu Tsabtace Aluminum

An rufe sharhi